SETO 1.67 Blue Cut Lens HMC/SHMC
Ƙayyadaddun bayanai
Samfura: | 1.67 ruwan tabarau na gani |
Wurin Asalin: | Jiangsu, China |
Alamar: | SETO |
Kayan Lens: | Guduro |
Launin ruwan tabarau | Share |
Fihirisar Rarraba: | 1.67 |
Diamita: | 65/70/75 mm |
Abbe Value: | 32 |
Takamaiman Nauyi: | 1.35 |
aikawa: | > 97% |
Zaɓin Rufe: | HMC/SHMC |
Launi mai sutura | Kore, |
Wutar Wuta: | Sph: 0.00 ~ -15.00;+0.25 ~ +6.00;Saukewa: 0.00-4.00 |
Siffofin Samfur
1) Me yasa muke buƙatar haske blue
Bakan hasken da ake iya gani, wanda shine ɓangaren hasken lantarki da muke iya gani, ya ƙunshi nau'ikan launuka - ja, orange, rawaya, kore, shuɗi, da violet.Kowanne daga cikin waɗannan launuka yana da ƙarfi daban-daban da tsayin daka wanda zai iya shafar idanunmu da hangen nesa.Misali, hasken shuɗi, wanda kuma ake kira High Energy Visible (HEV) haske, suna da gajeriyar raƙuman ruwa da ƙarin ƙarfi.Sau da yawa, irin wannan haske na iya zama mai tsauri kuma yana cutar da idanunmu, shi ya sa yana da mahimmanci a iyakance hasken shuɗi.
Duk da cewa hasken shudi mai yawa zai iya zama cutarwa ga idanunku, kwararrun masu kula da ido sun bayyana cewa ana buƙatar wasu shuɗi don kiyaye lafiyar ku gaba ɗaya.Kadan daga cikin fa'idodin hasken blue sun haɗa da:
Yana karawa jikinmu faɗakarwa;Taimakawa tare da ƙwaƙwalwar ajiya da aikin fahimi;Yana haɓaka yanayin mu; Yana daidaita hawan mu na circadian (zagayowar bacci na dabi'ar jikin mu);rashin isasshen haske zai iya haifar da ci gaba da jinkirin girma
Ka tuna ka tuna cewa ba duk hasken shuɗi ba ne mara kyau.Jikinmu yana buƙatar haske mai shuɗi don yin aiki yadda ya kamata.Duk da haka, idan idanunmu sun cika da haske mai launin shuɗi, zai iya shafar barcinmu kuma ya haifar da lahani marar lalacewa ga retina.
2) Ta yaya wuce gona da iri ke shafar mu?
Kusan dukkan hasken shuɗi da ake iya gani da kuke fuskanta za su wuce kai tsaye ta cikin cornea da ruwan tabarau don isa ga retina.Wannan yana shafar hangen nesa kuma yana iya tsufar idanunmu da wuri, yana haifar da lalacewa da ba za a iya warwarewa ba.Kadan daga cikin illolin shudin haske akan idanuwanmu sune:
a) Hasken shuɗi daga na'urorin dijital kamar allon kwamfuta, allon wayar hannu, da allon kwamfutar hannu, yana rinjayar bambancin hasken da idanunmu ke ɗauka. Wannan raguwa, akasin haka, na iya haifar da nau'in ido na dijital wanda sau da yawa za mu lura idan muka ciyar kuma. Yawancin lokaci kallon talabijin ko kallon kwamfutarku ko allon wayarku.Alamun nau'in ido na dijital na iya haɗawa da ciwon idanu ko haushi da wahalar mai da hankali kan hotuna ko rubutu a gabanmu.
b) Ci gaba da rauni ga haske mai shuɗi zai iya haifar da lalacewar ƙwayar ido wanda zai iya haifar da wasu matsalolin hangen nesa.Misali, lalacewar ido yana da alaƙa da yanayin ido kamar lalatawar macular da ke da alaƙa da shekaru, bushewar ido, har ma da cataracts.
c) Haske mai shuɗi yana da mahimmanci don daidaita yanayin hawan mu - yanayin barci / farkawa na jikin mu.Saboda haka, yana da mahimmanci mu iyakance raunin mu ga hasken shuɗi mai yawa a rana da dare.Kallon allon wayar mu ko kallon talabijin daman kafin kwanciya barci zai kawo cikas ga yanayin barcin jikin mu ta hanyar fallasa idanunmu ga haske shuɗi ba bisa ka'ida ba.Yana da al'ada don ɗaukar hasken shuɗi na halitta daga rana kowace rana, wanda ke taimaka wa jikinmu gane lokacin da lokacin barci ya yi.Duk da haka, idan jikinmu ya sha ruwan shuɗi mai yawa daga baya da rana, jikinmu zai yi wuya a gane tsakanin dare da rana.
3) Menene bambanci tsakanin HC, HMC da SHC?
Rufe mai wuya | AR shafi / Hard Multi shafi | Super hydrophobic shafi |
yana sa ruwan tabarau mara rufi ya yi ƙarfi kuma yana ƙara juriyar abrasion | yana ƙaruwa da watsa ruwan tabarau kuma yana rage hangen nesa | yana sa ruwan tabarau mai hana ruwa, antistatic, anti zamewa da juriya mai |