Duba nesa ku gani kusa!Nawa kuka sani game da ruwan tabarau na multifocus masu ci gaba?

Abubuwan da ke buƙatar kulawa
①Lokacin da suka dace da tabarau, girman firam ɗin ana buƙata sosai lokacin zaɓar firam ɗin.Ya kamata a zaɓi faɗi da tsayin firam bisa ga nisan ɗalibi.
②Bayan sanya gilasai, yayin da ake lura da abubuwa daga bangarorin biyu, za a iya gano cewa an rage ma'anar kuma abin da ake gani ya lalace, wanda ya saba.A wannan lokacin, kuna buƙatar juya kan ku kaɗan kuma kuyi ƙoƙarin gani daga tsakiyar ruwan tabarau, kuma rashin jin daɗi zai ɓace.
③Lokacin da za a saukowa, gilashin ya kamata a yi ƙasa da ƙasa kamar yadda zai yiwu daga wurin sama don ganin waje.
④ Glaucoma, ciwon ido, ciwon ido mai tsanani, hauhawar jini, spondylosis na mahaifa da sauran mutane ba a ba da shawarar yin amfani da su ba.

Shin kun ji labarin zuƙowa ta tabarau?Daga ruwan tabarau mai mai da hankali guda ɗaya, ruwan tabarau na bifocal da kuma ruwan tabarau na multifocus masu ci gaba,
An yi amfani da ruwan tabarau na ci gaba da yawa a cikin ruwan tabarau masu sarrafa myopia ga matasa, ruwan tabarau na anti-gajiya ga manya da kuma ruwan tabarau masu ci gaba ga masu matsakaici da tsofaffi.Shin, kun san ainihin ruwan tabarau na multifocus masu ci gaba?

01Wuraren aiki guda uku na ruwan tabarau masu tasowa da yawa

Wurin aiki na farko yana samuwa a ɓangaren sama na yankin nesa na ruwan tabarau.Yankin nesa shine matakin da ake buƙata don gani mai nisa, ana amfani da shi don ganin abubuwa masu nisa.
Wurin aiki na biyu yana kusa da ƙananan gefen ruwan tabarau.Yankin kusanci shine matakin da ake buƙata don ganin kusa, ana amfani da shi don ganin abubuwa kusa.
Wurin aiki na uku shine ɓangaren tsakiya wanda ke haɗa su biyun, wanda ake kira yankin gradient, wanda sannu a hankali kuma yana ci gaba da canzawa daga nesa zuwa kusa, ta yadda zaka iya amfani da shi don ganin abubuwa masu nisa.
Daga waje, ruwan tabarau multifocus masu ci gaba ba su da bambanci da ruwan tabarau na yau da kullun.

02Tasirin ruwan tabarau multifocus masu ci gaba

① An tsara ruwan tabarau na ci gaba da yawa don samar da marasa lafiya tare da presbyopia tare da hanyar da ta dace, dacewa da kuma dadi na gyarawa.Saka ruwan tabarau masu ci gaba kamar amfani da kyamarar bidiyo ne.Gilashin guda biyu na iya gani daga nesa da kusa, da kuma abubuwa masu nisa.Don haka muna kwatanta ruwan tabarau masu ci gaba a matsayin "hanyoyin zuƙowa", guda biyu na gilashin daidai yake da nau'ikan tabarau masu yawa.
② Don rage gajiya na gani da kuma sarrafa yawan ci gaban myopia, amma ba duk matasa sun dace da saka gilashin ci gaba da yawa ba, taron yana da iyakancewa, ruwan tabarau kawai yana da wani tasiri akan daidaita lag tare da yara myopia mara hankali. .
Lura: Kamar yadda mafi yawan marasa lafiya na myopia suna da oblique na waje maimakon na ciki, adadin mutanen da suka dace da saka gilashin ci gaba da yawa don sarrafa myopia yana da iyakacin iyaka, yana lissafin kawai 10% na yara da matasa myopia.
③ Hakanan ana iya amfani da ruwan tabarau na ci gaba don rage gajiyar gani ga matasa da masu matsakaicin shekaru.A matsayinka na kashin bayan al'umma, gajiyawar ido na matasa da masu matsakaicin shekaru ya fi dacewa a kula.Lens na ci gaba na iya zama kama da ruwan tabarau na anti-gajiya don sauƙaƙa gajiyawar gani a cikin masu amfani da kwamfuta, kuma ana iya amfani da su azaman ruwan tabarau na canji don tabbatar da hangen nesa mai tsayi, matsakaici da kusa da yawa a nan gaba.

ruwan tabarau na ci gaba1

03Zaɓin gilashin multifocal masu ci gaba

Bukatun sifa
A guji zabar firam ɗin da ke da babban bevel ɗin hanci saboda kusancin yankin irin waɗannan firam ɗin yana da ɗan ƙaramin ƙarfi.

Bukatun kayan aiki
Zai fi kyau kada a zaɓi faranti da firam ɗin TR ba tare da santsin hanci ba.Wannan shi ne saboda nisan kusa da ido na irin waɗannan firam ɗin gabaɗaya ƙanƙanta ne (ya kamata a kiyaye shi da kusan 12mm akai-akai), idon kusa ba zai iya kaiwa matsayin wurin da ake amfani da shi kullum ba, kuma yana da wahala a daidaita karkatar. Angle na tabarau.

Girman buƙatar
Tsayin tsayin tsaye daidai da matsayin ɗalibin firam yakamata gabaɗaya ya cika buƙatun da samfurin ya kayyade, wanda gabaɗaya ya fi ko daidai da buƙatun tsawon tashar 16MM+.Idan akwai buƙatu na musamman, dole ne ku koma ga buƙatun ruwan tabarau don zaɓar girman da ya dace na firam.

Bukatun aikin
Ya kamata a zaɓi firam ɗin tare da kwanciyar hankali mai kyau don guje wa nakasar gilashi akai-akai da ke shafar buƙatun amfani.Za a iya ajiye gilashin a kusurwar digiri 10 zuwa 15.Fuskar da aka lanƙwasa ta firam ɗin yakamata ta dace da yanayin fuskar mai sawa.Tsawon tsayi, radian da matsi na madubi sun dace da lalacewa na al'ada.


Lokacin aikawa: Yuli-20-2022