Mene ne Blue Light kuma me yasa za ku sayi ruwan tabarau mai haske blue blocker?

Hasken shuɗi shine bakan haske da ake iya gani tare da mafi ƙarancin tsayin raƙuman ruwa da makamashi mafi girma, kuma kama da hasken ultraviolet, hasken shuɗi yana da fa'idodi da haɗari.

Gabaɗaya, masana kimiyya sun ce bakan hasken da ake iya gani ya ƙunshi hasken lantarki na lantarki tare da tsawon tsayin daka daga 380 nanometers (nm) akan shuɗin ƙarshen bakan zuwa kusan 700 nm akan ƙarshen ja.(Af, nanometer shine biliyan ɗaya na mita - wato 0.000000001 mita!)

Hasken shuɗi gabaɗaya an ayyana shi azaman haske na bayyane wanda ke jere daga 380 zuwa 500 nm.Hasken shuɗi wani lokacin yana ƙara rushewa zuwa hasken shuɗi-violet (kimanin 380 zuwa 450 nm) da hasken shuɗi-turquoise (kimanin 450 zuwa 500 nm).

Don haka, kusan kashi ɗaya bisa uku na dukkan hasken da ake iya gani ana ɗaukar haske mai ƙarfi mai ƙarfi (HEV) ko haske “blue”.

blue haske

Akwai alamar haske mai shuɗi zai iya haifar da canje-canjen hangen nesa na dindindin.Kusan duk hasken shuɗi yana wucewa kai tsaye zuwa bayan idon idon ku.Wasu bincike sun nuna haske mai launin shuɗi na iya ƙara haɗarin macular degeneration, cuta na retina.

Bincike ya nuna hasken shuɗi na iya haifar da lalacewar macular degeneration na shekaru, ko AMD.Ɗaya daga cikin binciken ya gano haske mai launin shuɗi ya haifar da sakin kwayoyin masu guba a cikin kwayoyin photoreceptor.Wannan yana haifar da lalacewa wanda zai iya haifar da AMD.

Shekaru da yawa da suka wuce, mun ci gaba na farko ƙarni nablue haske tarewa ruwan tabarau.Tare da sabbin fasahohin zamani na zamani, namublue tarewa ruwan tabarauana inganta su a matsayin halitta kamar yadda zai yiwu don kada a gane shi.

Mublue haske tarewaruwan tabarausuna da matattarar da ke toshe ko jan haske mai shuɗi.Wannan yana nufin idan kuna amfaniwadannanruwan tabaraueslokacin kallon allo, musamman bayan duhu, za su iya taimakawa wajen rage hasashe ga raƙuman haske mai shuɗi wanda zai iya sa ku farke kuma yana taimakawa wajen rage damuwa.Koyaya, wasu mutane suna da'awar hasken shuɗi daga na'urorin dijital baya haifar da bugun ido.Matsalolin da mutane ke korafi akai ana samun su ne kawai ta hanyar wuce gona da iri na na'urorin dijital.

ruwan tabarau blue blocker1
ruwan tabarau blue blocker
blue blocker ruwan tabarau 6

Lokacin aikawa: Fabrairu-16-2022